Kẹo sở hữu vị ngọt thanh, ngậm tan kể từ từ vì như thế kẹo khá cứng. Người rộng lớn thông thường ăn kẹo cau khi nốc trà, vị ngọt của kẹo cau thêm thắt vị đăng đắng đắng của trà tạo thành vị mới nhất kỳ lạ kích ứng vị giác.
Trong nội dung bài viết “Tết về ghi nhớ cái kẹo cau”, người sáng tác Hoàng Hải Lâm miêu tả: Ôi cái kẹo cau ngọt thanh cho tới quái đản, giòn rụm cho tới từng thớ. Tôi thông thường vứt cái kẹo cau nhập mồm nhai rau xanh ráu, tiếng động vạc rời khỏi cứ như bắp rang bên trên chảo. Chị và em gái tôi chọn lựa cách ăn đặc biệt đàn bà, cứ vứt cái kẹo cau nhập mồm nhằm bọn chúng tự động tan rời khỏi kể từ kể từ, nước đàng ngọt bùi thâm nhập nhập vào mồm rồi nuốt tấn công ực. đớp kẹo cau loại này thì vài ba tía cái cũng rất được một buổi sớm, còn vài ba cái nhằm thanh lịch cho tới chiều thế là xuyên suốt ngày được ăn kẹo cau.
Một miếng kẹo cau ngòn ngọt nhưng mà phát triển thành mùi vị của tất cả quãng trời tuổi hạc thơ; ngòn ngọt thôi nhưng mà dư vị theo đòi cho tới không còn năm lâu năm mon rộng lớn. Những khi khốn khó khăn, lại ghi nhớ về kẹo cau của thửa hàn vi. Khá fake rồi, đầy đủ giàn giụa rồi với biết bao loại rubi bánh sặc sỡ, nhiều mẫu mã, cũng lại ghi nhớ miếng kẹo cau hồn nhiên, dân dã. Nếu sở hữu số gì ăn “ngậm nhưng mà nghe”, thì kẹo cau là một trong những nhập số đó…